Diễn đàn CFO Việt Nam - Diễn đàn dành cho CFO và những người quan tâm đến hoạt động quản lý tài chính doanh nghiệp tại Việt Nam.

Hôm nay, 28 Tháng 6 2017, 00:28
Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 1 bài viết ] 
 Thời buổi khó khắn CFO có chiến lược gì mới ???Vốn ơi Vốn??? 
Người gửi Nội dung

Đã gửi: 0 Cảm ơn
Đã nhận: 1 Cảm ơn
Gửi bài Thời buổi khó khắn CFO có chiến lược gì mới ???Vốn ơi Vốn???
Đã lâu rồi ko ghé thăm Diễn đàn, Vì nền kình tế Khó khăn, kinh doanh co cụm, Vì vậy với người làm CFO thấy quá mệt mỏi trong thời buổi nền kinh tế hiện nay , cứ dình dập ăn bớt, ăn xén , lấy đi bao công lao to lớn, mồ hôi của Doanh nghiệp làm vất vả bao nhiêu năm qua, nay đã từ biệt ra đi hết ( Money) , Vậy mà nguyên nhân sâu xa bắt nguồn từ đâu ? tại sao?bao giờ thì hết khó khăn??? Tinh giảm biên chế, cắt giảm chi tiêu, hàng tồn kho ứ đọng, Lãi suất Ngân hàng tăng cao? ( Ngầm ) kinh doanh gì hiện nay để trả lãi suất? Loay hoay mãi trong vòng luân quẩn mà ko biết chạy đâu, lối thoát nào? Vốn ở đâu? Chạy ngược, xuôi, cầu cứu, đòi nợ , kiện Khách hàng của mình ra Toà, có ai muốn chăng ???Nhưng bần cùng quá rồi, đòi nợ không Khách hàng nào trả, đành lòng vậy, Chúng ta chia sẻ cho nhau trong lúc khó khăn là lẽ đương nhiên nhưng , Ai giúp chung ta đâu? Chinh sách nền Kinh tế , Điều hành Vĩ mô ,Chính sách tài khoá, ..... đến nay vẫn chỉ là Slogans chăng ? Rất mong Anh , em cho ý kiến vào giờ này Làm gì? Vốn ở đâu > Có tài sản thế chấp ? mà ko biết Kinh doanh gi? _ bản thân Cty Tôi đang kinh Doanh bán Máy móc ngành Xây dựng ,Lu, ủi , Xúc, Cẩu, cào bóc, (Hàng Sakai, Đức...) rất mong sự đóng góp của anh em về chủ để Vốn ở đâu ?, Kinh doanh gi?thời buổi hiện nay?????
Trân trọng cảm ơn các đồng nghiêp.
sunoithathn@yahoo.com
Handfree: 0978.116.089

08 Tháng 1 2013, 10:51
Xem thông tin cá nhân
Có Thành viên muốn cảm ơn sunoithathn cho bài viết này:
mydung123
Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 1 bài viết ] 

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến.1 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình.